Download http://bigtheme.net/joomla Free Templates Joomla! 3
Home / Dịch Vụ Dán Tờ Rơi / Phát tờ rơi có bị phạt có phạm luật không?

Phát tờ rơi có bị phạt có phạm luật không?

Nếu bạn có nhu cầu phát tờ rơi hãy đến với chúng tôi.chúng tôi sẽ đảm bảo sẽ lo mọi thủ tục, thực hiện công việc phát tờ rơi chuyên nghiệp  một cách nhanh chóng và hiệu quả.đảm bảo uy tín chất lượng
Website:Phát tờ rơi Hà Nội.

Nhiều người thắc mắc phát tờ rơi có bị phạt không?có phạm luật không?

Theo quy định tại khoản b,d điểm 1, điều 20 của Nghị định 179/2013/NĐ-CP quy định về xử phạt hành chính vi phạm hành chính trong lĩnh vực môi trường, hành vi vứt rác sinh hoạt,rác công nghiệp không đúng nơi quy định tại khu chung cư, thương mại, dịch vụ hoặc nơi công cộng sẽ bị phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng.
Phạt tiền mặt từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với hành vi vứt rác thải, thải rác thải sinh hoạt bừa bãi trên vỉa hè, đường phố hoặc vào hệ thống thoát nước thải đô thị hoặc hệ thống thoát nước mặt trong khu vực đô thị.

phat to roi
Công an phát tờ rơi vận động nhân dân tố giác tội phạm.

Câu 1: Hành vi phát tờ rơi, treo băng rôn bừa bãi ngoài đường có bị xử phạt hay không? Nếu có thì xử phạt như thế nào?
Khoản 1, Khoản 2 Điều 50 Nghị định 56/2006/NĐ-CP ngày 06/06/2006 về xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động văn hóa thông tin có quy định mức phạt đối với hành vi Vi phạm các quy định về địa điểm, vị trí quảng cáo
“1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 50.000 đồng đến 100.000 đồng với phát tờ rơi k đúng nơi quy định không đúng nơi quy định.
2. Phạt phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng hoặc cảnh cáo đối với treo băng rôn dán quảng cáo không đúng nơi quy định.”
Câu 2: Hành vi viết số điện thoại, dán quảng cáo bừa bãi trên gốc cây, tường cơ quan, nhà dân… thì bị xử lý ra sao?
Khoản 3 Điều 50 Nghi định 56/2006/NĐ-CP ngày 06/06/2006 về xử phạt vi phạm hành chính trong họat động văn hóa thông tin có quy định mức phạt đối với hành vi viết số điện thoại, dán quảng cáo bừa bãi trên gốc cây xanh cột điện ,tường,…
3. Cảnh cáo hoặc phạt tiền mặt từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Phát tờ rơi quảng cáo làm ảnh hưởng đến sự trang nghiêm tại nơi làm việc của cơ quan chính phủ nhà nước;
b) Phát tờ rơi quảng cáo số điện thoại, địa chỉ của người làm dịch vụ không đúng nơi quy định; viết, vẽ, quảng cáo lên tường, cột điện và các vật thể khác làm mất mỹ quan đô thị, cảnh quan môi trường đô thị.
Câu 3: Hành vi địa chỉ giấy phép một nơi, treo biển quảng cáo một nơi thì có bị phạt không?
Khoản 4, 5 Điều 50 Nghi định 56/2006/NĐ-CP ngày 06/06/2006 về xử phạt vi phạm hành chính trong họa động văn hóa thông tin có quy định mức phạt đối với hành vi trên.
Khoản 4: Phạt tiền từ 1tr5 đến 3tr đồng đối với một trong các hành vi sau:
a) Treo, dựng, đặt, gắn bảng, biển quảng cáo không đúng địa điểm, vị trí đã quy định trong giấy phép;
b) Treo dựng biển quảng cáo trong hành lang an toàn giao thông che chắn tầm nhìn, phạm vi bảo vệ công trình giao thông, lưới điện, công trình viễn thông, đê điều gây ảnh hưởng đến an toàn giao thông, an toàn lưới điện, công trình viễn thông, đê điều.
Khoản 5: Phạt tiền mặt 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi quảng cáo tại các địa điểm cấm.
Phần lớn thì các đối tượng bị bắt ,phạt là do phát tờ rơi tuyên truyền những đường lối chính sách sai trái của của đảng và nhà nước hay phát tờ rơi ảnh hưởng nghiêm trong đến các tập thể tổ chức .Còn phát tờ rơi cứ đúng quy định thì sẽ không bị xử phạt.

Nếu Bạn có nhu cầu hãy liên lạc ngay với chúng tôi để được tư vấn đến từng chi tiết:

01688 092 473

Check Also

dich-vu-phat-to-roi-toa-nha-van-phong

Báo giá dịch vụ phát tờ rơi tòa nhà, cao ốc, văn phòng ở Hà Nội

Dịch vụ phát tờ rơi tòa nhà văn phòng hiện đang được rất nhiều người …